You are currently viewing ਐੱਸਡੀਐੱਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ ਜੱਜ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਮਿਲੀ ਜ਼ਮਾਨਤ

ਐੱਸਡੀਐੱਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ ਜੱਜ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਮਿਲੀ ਜ਼ਮਾਨਤ

ਐੱਸਡੀਐੱਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ ਜੱਜ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਾਉਣ ਲਈ ਮਿਲੀ ਜ਼ਮਾਨਤ

ਜੈਪੁਰ, 13 ਫਰਵਰੀ ( ਪਰਗਟ ਸਿੰਘ )

10 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ 16 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਜੱਜ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਵਾਉਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਜਸਥਾਨ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਜੈਪੁਰ ਬੈਂਚ ਦੇ ਜਸਟਿਸ ਇੰਦਰਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ 10 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸ਼ਰਤ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਦੌਸਾ ਵਿੱਚ ਹਾਈਵੇ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੀ ਇੱਕ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ ਪੈਸੇ ਲੈਣ ਦਾ ਦੋਸ਼ੀ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ 29 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਜੈਪੁਰ ਦੀ ਘਾਟਗੇਟ ਜੇਲ੍ਹ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਸੀ। ਉਸਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਰਿਹਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਪਿੰਕੀ ਮੀਨੂੰ ਨੂੰ ਮਹਿਲਾ ਜੇਲ੍ਹ ਦੇ ਗੇਟ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕੇਂਦਰੀ ਜੇਲ ਦੇ ਮੁੱਖ ਗੇਟ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ। ਉਸਦੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਲੋਕ ਉਸਨੂੰ ਲੈਣ ਆਏ। ਉਹ ਜੈਪੁਰ ਤੋਂ ਚਾਮੂ ਦੇ ਚਿਤਵਾੜੀ ਆਪਣੇ ਪਿੰਡ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ। ਪਿੰਕੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ 21 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਆਤਮਸਮਰਪਣ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ। ਕੇਸ ਦੀ ਅਗਲੀ ਸੁਣਵਾਈ 22 ਫਰਵਰੀ ਨੂੰ ਹੋਵੇਗੀ।

ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਪਟੀਸ਼ਨ ਰੱਦ ਕਰ ਦਿੱਤੀ। ਐਸ ਡੀ ਐਮ ਮੀਨਾ ਨੇ ਜਨਵਰੀ 2021 ਵਿਚ ਹੇਠਲੀ ਅਦਾਲਤ ਵਿਚ ਜ਼ਮਾਨਤ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਪਰ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਸਰਕਾਰੀ ਵਕੀਲ ਨੇ ਜਾਂਚ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋਣ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦਿੰਦਿਆਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਹੁਣ ਪਿੰਕੀ ਨੂੰ ਵਿਆਹ ਤੋਂ 6 ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਤੋਂ ਜ਼ਮਾਨਤ ਮਿਲ ਗਈ ਹੈ।

ਏਸੀਬੀ ਨੇ ਦੌਸਾ ਦੇ ਐਸਡੀਐਮ ਪੁਸ਼ਕਰ ਮਿੱਤਲ ਨੂੰ 13 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਇਕ ਹਾਈਵੇ ਨਿਰਮਾਣ ਵਾਲੀ ਕੰਪਨੀ ਤੋਂ 5 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਂਦਿਆਂ ਅਤੇ ਬੰਦੀਕੁਈ ਦੇ ਐਸਡੀਐਮ ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਨੂੰ 10 ਲੱਖ ਦੀ ਰਿਸ਼ਵਤ ਲੈਣ ਦੀ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ‘ਤੇ ਗ੍ਰਿਫਤਾਰ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਹ ਇਲਜ਼ਾਮ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵੇਂ ਐਸ.ਡੀ.ਐਮਜ਼ ਨੇ ਭਾਰਤਮਾਲਾ ਪ੍ਰਾਜੈਕਟ (ਦਿੱਲੀ ਮੁੰਬਈ ਐਕਸਪ੍ਰੈਸ ਹਾਈਵੇ) ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਰਿਸ਼ਵਤ ਦੀ ਮੰਗ ਕੀਤੀ ਸੀ।

ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਜੈਪੁਰ ਦੇ ਜ਼ਿਲੇ ਚੌਮੂਨ ਦੇ ਪਿੰਡ ਚਿਤਵਾੜੀ ਦੀ ਰਹਿਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਪਿੰਕੀ ਮੀਨਾ ਦੇ ਪਿਤਾ ਕਿਸਾਨ ਹਨ। ਉਸਨੇ ਆਰਏਐਸ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਪਾਸ ਕਰ ਲਈ ਸੀ, ਪਰ 21 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਹ ਇੰਟਰਵਿਊ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕੀ ।ਫਿਰ ਸਾਲ 2016 ਵਿਚ ਫਿਰ ਮੈਰਿਟ ਨਾਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਮਨਜ਼ੂਰ ਕੀਤੀ । ਪਹਿਲੀ ਪੋਸਟਿੰਗ ਟੋਂਕ ਵਿਚ ਪਾਈ ਗਈ ਸੀ